Loading...

Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại

Thảo luận trong 'Diễn Đàn Game Private'

Hùng Ác Ma

Hùng Ác MaSuper Moderator

Danh vọng :
    1046
    Uy tín :
    140
    Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại League_of_legends_clash_of_fates-1

Hi! Xin Chào Tất cả các bạn. Hiện nay League Of Legend đang trở nên khá mới mẻ ở thị trường việt nam chính vì thế mà việc chơi game này khá phổ biến. Nhưng khi chơi nhìn vào 1 custom skin rất chán ngắt .Chính vì thế hôm nay tôi sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng thủ thuật custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại ( Tự Sướng )
    Bạn có thể download các custom skin phù hợp với loại champ mà bạn mong muốn ở website www.leaguecraft.com/skins/

Hướng dẫn:
    1/ Sau khi download về các bạn Ctrl+C để copy custom skin

Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại 1_online

2/ Bạn tìm vào thư mục mà bạn đặt game (Vd: D:\\League Of Legend) và nhấp vào thư mục Game Data
    Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại 2_online

3/Click Tiếp tục vào thư mục Apps như trong hình
    Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại 3_online

4/Tiếp tục click vào thư mục LOL Game

Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại 4_online

5/ Click vào thư mục DATA như trong hình
    Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại 5_online

6/ Click vào thư mục CHARACTER
    Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại 6_online

7/Chọn nhân vật mà bạn đã down custom skin về và mở thư mục ra ( Ở đây tôi chọn Master Yi)
    Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại 7_online

Ở Đây là có sẵn thư mục champ cho skin của bạn. Nếu trường hợp bạn down skin mà ko có file nhân vật bạn có thể tạo 1 thư mục mới và paste vào
    Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại 11_online

8/ Copy File Custom Skin mà bạn đã down vào thư mục và chuột phải lên file chọn extract here
    Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại 8_online

9/ Sau khi giải nén ra 1 thư mục bạn vào thư mục đó và copy toàn bộ ra thư mục chính
    Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại 9_online

10/ Delete file mà bạn đạ giải nén ( Bước này ko cần nhưng có 1 số champ bị lỗi nên bạn phải xóa)
    Hướng dẫn custom skin trong Liên Minh Huyền Thoại 10_online

Tôi hi vọng với 10 bước đơn giản này bạn có thể làm cho mình 1 skin như ý để chơi cho vui vẽ

Nguồn :Trên Mạng !